[CLVF - Crystal Liu Vietnamese Fanclub]

Trang ChínhTrang ChủTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Hiện CLVF đã chuyển host sang http://luudiecphivn.net. CLVFans vui lòng đăng ký lại nick mới cũng như tiếp tục đóng góp cho diễn đàn nhé.

Share | 

Xủ quẻ hàng ngày

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
vivi
Bạn sẽ còn tiếp tục đóng góp cho CLVF chứ?

Nữ
Điểm thưởng : 85

Bài gửiTiêu đề: Xủ quẻ hàng ngày   Sun Sep 14, 2008 4:27 pm

Chủ nhật của bạn 14/9/2008

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Hôm nay có nhiều điều xảy ra và làm cho bạn ngộ ra nhiều điều có ích. Có thể đó là một tình huống khá nhẹ nhàng nhưng cũng có thể xảy ra rất mạnh và tác động khá lớn. Tuy nhiên, cuối cùng thì nó sẽ vạch ra hướng đi cho bạn, cho dù bạn vẫn không cảm thấy thích lắm với những gì đang diễn ra.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Chủ nhật này hình như mọi người đều trầm ngâm, tư lự nhiều lắm. Bạn cũng không ngoại lệ. Những suy nghĩ của bạn đang hướn đến những người thân yêu nhất. Có vẻ như dạo gần đây bạn đã không hào phóng với thời gian và rộng lượng với những nổ lực của mình như bạn đã từng như thế trước đây. Nếu đúng như vậy thì bạn cần phải điều chỉnh ngay đi nhá!

Song Tử (21/5 - 21/6)

Trông Song Tử có vẻ rất nghiêm nghị và căng thẳng nhỉ, nhưng điều này lại có hiệu quả tốt trong phương diện tình cảm. Thể hiện mình cho tốt vào nhé! Những bạn vẫn chưa yêu thì có khả năng sẽ thu hút được ánh mắt đặc biệt của ai đó dành cho mình; còn bạn nào đã có đôi có cặp rồi có thể hy vọng cho những giây phút đầy tình cảm dành cho nhau.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cuộc sống vốn đa màu đa vị, người biết tận hưởng cuộc sống phải biết cách tận hưởng những gia vị đó. Hôm nay là ngày để bạn nhìn vào những mặt tốt đẹp và tích cực của cuộc sống. Cả tình cảm và du lịch đều hứa hẹn những điều vui vẻ, hãy dẹp bỏ những điều chán ngắt và tạo nên những giây phút đáng nhớ cho mình.

Sư Tử (23/7 - 22/8 )

Hôm nay sẽ gợi lên vài vấn đề liên quan đến tài chính. Có lẽ dạo gần đây bạn chú tâm hơi nhiều vào chuyện vật chất, vào tiền bạc và đây là lúc cần có một số điều chỉnh cụ thể. Nếu bạn có thói quen tích góp để tiêu cho sướng tay thì giờ đây bạn nên phá lệ đó đi nhé!

Xử Nữ (23/8 - 22//9)

Bạn muốn dành ngày chủ nhật này để thay đổi và sắp xếp lại nhà cửa: bố trí lại phòng khách, thay mới bình hoa, đổi rèm cửa, dọn dẹp lại góc học tập. Thế nhưng ngoài kia lại đang có nhiều hoạt động sôi nổi vui tươi nữa, khó chọn quá. Vậy thì làm được việc gì ở nhà thì làm, cứ giải trí trước đi, đợi tuần sau cũng không bị trách mắng gì đâu.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Trong ngày hôm nay, nếu như bạn gặp vài trục trặc hoặc hiểu lầm trong quá trình giao tiếp, trò chuyện thì cũng đừng quá ngạc nhiên vì điều đó nhé. Để hạn chế tối đa, tốt hơn hết là bạn nên lên kế hoạch từ trước, đặc biệt là khi bạn có ý định đi du lịch xa, kiểm tra thật kỹ các chi tiết có liên quan. Ngoài ra, bạn cũng nên rõ ràng trong những gì mình nói.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Nếu không cẩn trọng thì cuối ngày hôm nay bạn sẽ gần như không thu hoạch được gì. Những vấn đề liên quan đến tiền bạc cần bạn phải nhìn và kiểm tra chính xác. Trên hơn hết, có khả năng rằng vài kế hoạch cho ngày cuối tuần cũng sẽ bị "bể dĩa". À, một điều nữa, bạn cũng đừng vô tâm trước những tâm trạng không lấy gì làm vui vẻ của đứa bạn,

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã đang rất trầm tư suy nghĩ nhiều về các mối quan hệ của mình trong cuộc sống. Có lẽ đây là lúc để bạn có vài thay đổi cần thiết để tạo ra những luồng khí mới cho thói quen sinh hoạt của mình, đồng thời góp phần thổi thêm lửa và nhiệt huyết vào cách bạn nhìn mọi thứ trong thế giới.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Có nhiều điều làm cho Ma Kết phải bỏ ra nhiều thời gian để suy nghĩ, chủ yếu xoay quanh ở chỗ làm sao có thể tận dụng tối đa và hiệu quả nhất thời gian có được trong ngày, đồng thời củng cố lại những gì đã mất cân bằng trước đây. Đừng lo quá, bạn sẽ tìm ra được điểm mấu chốt và nhanh chóng điều tiết thôi.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Tình hình là bạn sẽ không tận hưởng được một ngày cuối tuần thật sự vui vẻ. Có vài căng thẳng xảy ra, có điều gì đó bạn không thật sự hiểu được bản chất của vấn đề, có một không khí khác lạ diễn ra mà bạn khó lòng giải thích được. Nhưng đừng để những đám mây nặng nề này bao phủ lấy bạn nhé, thư giãn hết mức có thể đi.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Cũng không khác gì so với những chòm sao khác, ngày Chủ Nhật này dường như không lấy gì làm vui tươi cho lắm. Bạn sẽ đối diện với một tình huống tiến thoái lưỡng nan. Bạn muốn lơ nó đi và hy vọng nó sẽ nhanh chóng biến mất; thế nhưng bằng cách mạnh dạn và thẳng thắn vạch ra vấn đề thì bạn sẽ dễ dàng nắm được khả năng kiểm soát. Đừng sợ đương đầu với khó khăn, đó là cách để bạn lớn lên và học hỏi mà.

(Theo Mực Tím)
vivi

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Xủ quẻ hàng ngày   Mon Sep 15, 2008 5:28 pm

Thứ hai của bạn 15/9/2008

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Trải nghiệm bản thân trong những suy nghĩ mới mẻ sẽ giúp cho con người bạn đổi khác đi nhiều đấy, đặc biệt là trong ngày hôm nay. Tuy nhiên, đây lại không phải là thời điểm để bạn quá ôm đồm trong công việc, tốt nhất nên thận trọng và chậm rãi dù cho có nhiều điều đang lôi cuốn bạn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Sự xông xáo, tự tin và mạnh mẽ của bạn không đồng nghĩa với sự bất lịch sự, khiếm nhã đâu, đừng nghĩ như vậy nhé! Hãy mạnh dạn lên và thể hiện mình đi nào. Đây không phải là thời điểm để bạn làm việc một mình, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ để tới được bất cứ nơi đâu bạn thích.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Ngày hôm nay, hãy bộc bạch những suy nghĩ, niềm hy vọng của bản thân với những người xung quanh nhé. Nếu bạn cảm thấy mình bị lấn át trong vô vàn các công việc tự dưng được mang đến trong ngày, hãy điềm tĩnh hơn và lựa chọn cho mình các vấn đề quan trọng theo từng mức độ, để giải quyết triệt để nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Trong ngày, công việc bận rộn, hối hả sẽ cuốn bạn đi, hãy suy nghĩ và làm việc thật nhanh nhẹn, dứt khoát nhé, bạn sẽ có một ngày vui đấy. Thời điểm này, nhiều câu hỏi khiến bạn phải mất thời gian tìm ra câu trả lời, và chắc hẳn những điều đó sẽ mang đến cho bạn không ít ngạc nhiên đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/Cool

Đây là thời điểm tuyệt vời để học tập những điều mới mẻ, đến từ những nhân cách mới, hay cả những nền văn hóa mới. Sao bạn không lướt web để tiếp cận sâu hơn với chúng nhỉ? Lúc này, bạn trở nên dễ dàng nổ tung nếu mọi thứ trở nên trệch hướng, tuy nhiên điều này quả thực khó mà tránh được. Nhưng, hãy cố gắng kiềm chế và kiểm soát các tình huống nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Bạn đang cố gắng tìm hiểu một ai đó, hoặc một vấn đề gì đó? Vậy thì, hãy cố gắng kiên trì và đừng nổi khùng lên nhé. Đây quả là một ngày thứ hai với nhiều điều thú vị, và dù là ngày đầu tiên trong tuần, bạn cũng nhận ra rằng mọi việc không được xúc tiến như lệ thường, thay vì thế, mọi người xung quanh bỗng trở nên chậm chạp như vừa làm, vừa dưỡng sức. Vậy thì ngày hôm nay sẽ dành cho bạn nhiều phút thư giãn đấy.

Đây không phải thời điểm hợp lý để bạn đặt nhiều hy vọng, niềm tin vào sự đổi thay theo chiều hướng tốt đẹp của vấn đề. Vì vậy, dù cho bạn muốn một điều gì đó được thực hiện một cách nhanh chóng và dốc sức vì nó, mọi thứ có thể cũng không hoàn toàn được như chờ đợi. Nhưng, dù sao bạn cũng cố gắng rất nhiều mà, phải không nào?

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Hãy cố gắng tránh các cuộc cãi vã, bất đồng có thể xảy đến trong ngày hôm nay, và lắng nghe theo ý kiến tập thể. Đồng thời, hãy dặn mình luôn làm những việc có ý nghĩa cho bản thân, nguồn năng lượng cơ thể dồi dào sẽ giúp bạn có được những bước tiến mới thú vị cho cuộc sống, dù những người xung quanh không đạt được phong độ đỉnh cao như vậy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Phong cách mới lạ của những người bạn mới cuốn hút bạn, hãy học hỏi những điều tốt đẹp từ họ nhé. Tuy nhiên, đây cũng là lúc mà bạn nên dành nhiều thời gian hơn cho bản thân mình, hãy nghĩ nhiều hơn về các vấn đề hoặc các câu hỏi mà bạn chưa thể trả lời. Đừng vội vã với công việc trong ngày hôm nay, bởi điều tuyệt vời nhất bạn nên làm là suy nghĩ, và suy nghĩ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đừng lo lắng quá nhiều về việc bạn bè có ghen tị với bạn hay không, thực tế họ tự hào về bạn đấy. Ngày hôm nay, âm nhạc có vị trí đặc biệt với cuộc sống của bạn và khiến bạn đặc biệt hứng khởi. Nếu công việc có đôi chút mệt mỏi, hãy tạm ngưng một chút và đeo headphone vào và thưởng thức những giai điệu ngọt ngào nhé.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Sự vị tha của một ai đó truyền cho bạn cảm hứng, và giúp bạn cư xử chín chắn, đúng mực hơn. Thời điểm này, vài vấn đề nho nhỏ có thể khêu gợi sự chú ý của bạn và lôi kéo bạn ngồi lại để quan tâm nhiều hơn tới chúng. Hãy lắng nghe và điều chỉnh những cảm nhận của mình nhé, đặc biệt là những cảm giác mới.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Những gì xảy ra trong ngày hôm nay có thể sẽ khiến bạn phải bối rối đôi chút, tuy nhiên hãy cố gắng tìm kiếm, khai thác các thông tin liên quan để có được hướng đi hợp lý. Đây cũng là lúc mà bạn nên chiều chuộng bản thân mình một chút, có thể là một món quà sinh nhật sớm hoặc điều gì đó mà bạn mong muốn. Đừng quên bày tỏ sự yêu thương, quý mến với những người xung quanh nhé.

Nguyễn Hương
vivi

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Xủ quẻ hàng ngày   Tue Sep 16, 2008 6:47 pm

Thứ ba của bạn(16/9/2008)

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Để cổ vũ và khuyến khích những ham mê, tham vọng của mình, hãy
đặt ra cho bản thân những cái đích lớn trong cuộc đời. Đây cũng là lúc mà tâm
trạng bạn trở nên rất dễ chịu, bạn hào hứng muốn thực hiện những gì mình cho là
nên làm. Chớ quên sự giúp sức của bạn bè nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Không có bất cứ lý do nào khiến bạn phải vội vã cuống cuồng
trong ngày hôm nay cả, hãy chậm lại một chút để cảm nhận hương vị ngọt ngào, dễ
chịu của cuộc sống. Thời điểm này, đừng ngạc nhiên nếu như mọi người xung quanh
hối hả, kệ họ đi, họ đang có sức ép mà. Riêng bạn, đừng bị điều đó làm ảnh hưởng
nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Hãy nhớ rằng, giao tiếp là phương tiện để chia sẻ quan điểm,
giống như một con đường hai chiều vậy, vì thế hãy đón nhận như bạn gửi gắm. Lúc
này, tham vọng đang thúc giục bạn mạnh mẽ. Còn gì tốt hơn nữa, hãy diễn tả những
gì bạn muốn và lôi kéo sự chú ý của mọi người, họ sẽ chẳng ngại ngần giúp đỡ bạn
đâu đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Nếu bạn cảm thấy không hài lòng với một sự áp đặt, khuôn khổ nào
đó, hãy có tiếng nói của mình và cả những hành động tự chủ, độc lập. Đây cũng là
lúc mà bạn trở nên mềm mỏng và không dễ dàng nổi nóng, đó chính là nhờ vào nguồn
năng lượng cơ thể dồi dào, giúp bạn nắm bắt được những gì đang thực sự diễn ra
xung quanh mình. Nhưng, nhớ đừng để bất cứ ai phải chịu sức ép từ điều đó
nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/Cool

Hãy cố gắng đừng để vướng đến các vấn đề về tài chính. Hai mục
tiêu hàng đầu được ưu tiên trong ngày hôm nay sẽ là trách nhiệm và niềm vui. Nếu
những quan điểm của bạn không thực sự vững chắc, hãy thay đổi hợp lý thay vì
cứng nhắc. Một người bạn mới nào đó chắc chắn sẽ giúp bạn có những định hướng
mới đấy, vì thế hãy sẵn sàng để học hỏi nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng ngại ngần chia sẻ những cảm xúc cũng như ý kiến của bản
thân xung quanh vấn đề gì đó với mọi người xung quanh, tuy nhiên nên giữ lại
những sáng kiến cho riêng mình, trong ngày hôm nay. Đây cũng là lúc mà bạn dễ
càu nhàu khi được sự nhờ cậy, yêu cầu giúp đỡ của mọi người, hãy kiên nhẫn hơn
nhé.

Những trải nghiệm mới sẽ đến với cuộc sống của bạn và bắt bạn
phải động não, suy nghĩ nhiều hơn lệ thường. Bạn sẽ dễ dàng bị sa lầy trong
những cảm quan của chính mình và làm cho ngày hôm nay trở nên không tốt đẹp nếu
như tâm trạng không thực sự ổn thoả, và ngược lại, nếu bạn biết điều chỉnh cảm
xúc của bản thân, tất cả sẽ ổn thoả. Vậy thì, hãy cố gắng thắp lửa nhiệt tình,
hào hứng trong trái tim mình nhé.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Cách nhìn nhận, đánh giá của bạn về một cá nhân nào đó sẽ hoàn
toàn thay đổi vào ngày hôm nay, hãy xúc tiến điều gì đó mà bạn cho là cần thiết.
Đây cũng là lúc mà sự chân thành tràn ngập trong tâm hồn bạn, bạn muốn được lại
gần mọi người theo cách của mình để giúp đỡ những người đang thực sự cần đến
mình. Hãy chăm lo nhiều hơn cho những người có ý nghĩa to lớn trong cuộc đời bạn
nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Ngày hôm nay, khi làm việc theo nhóm, đặc biệt là khi cộng tác
với những thành viên ưu tú, hãy cố gắng để có thể luôn đồng hành, nắm bắt ý
tưởng của mỗi người. Thời điểm này, những điều ngọt ngào sẽ chiếm lĩnh trái tim,
tâm hồn bạn và giúp bạn có những khoảnh khắc không thể quên bên người mình yêu
thương. Hãy gần gũi với người bạn mong muốn để họ hơn nữa.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Hãy sẵn sàng để được nắm bắt những trọng trách, nghĩa vụ mới mà
bạn được giao phó trong ngày hôm nay, bạn hoàn toàn có khả năng mà. Điều quan
trọng nhất bạn cần phải làm là hãy cố gắng củng cố vị thế của mình và sẵn sàng
tiến bước về phía trước để giành được những thành quả tuyệt vời cho tương lai
nhé.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Ngày hôm nay là cơ hội để gia đình bạn tụ họp, và chính điều này
sẽ giúp bạn củng cố thêm sợi dây liên kết với các thành viên trong gia đình. Vậy
thì, hãy lập kế hoạch cho điều đó nhé. Thời điểm này, nhiều điều ngạc nhiên bất
ngờ sẽ tìm đến với bạn. Ắt hẳn, bạn sẽ không khỏi sửng sốt trước các ý tưởng đầy
mới mẻ và được dẫn dắt đến những chân trời mới lạ, tuyệt vời. Thậm chí vào ngày
mai, mọi thứ còn tuyệt vời hơn thế nữa.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Những chi tiết khác nhau từ các vấn đề nhỏ nhặt diễn ra trong
ngày đòi hỏi ở bạn sự chú tâm tìm hiểu và phân tích, tuy nhiên chính điều này
lại mang đến cho bạn nhiều điều thú vị. Đây cũng là lúc bạn dễ bối rối trước một
câu chuyện nào bạn bè tiết lộ, đồng thời cảm thấy khó khăn bộc lộ suy nghĩ của
mình với họ để tìm ra thông tin sáng sủa, dễ hiểu hơn. Không chừng, chính điều
này lại mang đến những kết quả bất ngờ đấy.

Nguyễn Hương
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xủ quẻ hàng ngày   

Xủ quẻ hàng ngày

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang